Kutoka studio 15 hii ni voa Express. Karibu, karibu, karibu msikilizaji, kwenye matangazo yetu mengine ya VOA Express. Natumaini hujambo kabisa, msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine safi kabisa ya Jumatatu, Novemba 18 mwaka elfu mbili na ishirini na nne, ndani ya nyumba ya studio nimekusha jan tele kama vile pishi la mchele langu jina naitwa sandey shomari mimi ni mkamiti kibayasi kwa pamoja tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ya voa express ikiwa ni novemba 18 mwaka huu wa 2024 baadhi ya vipengele ambavyo tutagusia katika dakika hizi 30 ni kuhusiana na kuanguka kwa jengo la ghorofa huko kariakoo jijini dar es salaam tanzania bila shaka msikilizaji, pia utakuwa umefuatilia barazani tukikuuliza kwenye swala letu la barazani: mafunzo gani unastahili kupatiwa wenza kabla ya kuingia kwenye ndoa? Hapo basi wengi wameandika, na tutakuwa tunasikiliza maoni yenu na kuyasoma moja kwa moja, na wale ambao wataongea kwa njia ya simu pia tutazungumza nao haswa. Na bila kusahau, katika VIO Express tunakuletea habari za kimataifa burudani, ya muziki inaambatana katika kipindi hiki kizuri kabisa kwako wewe, vijana wasichana wanawake na jamii yote kwa ujumla. Baadhi ya vibao ambavyo utasikia hii leo ni pamoja na plant kutoka kwake The Ben, hali kadhalika tutakuwa na kibao hiyo foto, utamsikia uhusiano wa Bruce Melody na Ben, hapo mambo yatakuwa mazuri kabisa. Na vilevile swali la leo pia tumekushirikisha we, msikilizaji, kuhusiana na tukio hili la kuanguka kwa ghorofa huko Kariakoo, Dar es Salam. Kwa hiyo sasa, Sande, tunaanzia wapi? Mimi nafikiri Mkamiti, tunaanzia kule nchini Kenya, ambapo kama mm -hmm, tulivyozungumza kuna mgomo unaoendelea wa wahadhiri wa, wa shule, e, wa vyuo vikuu nchini Kenya, hasa unaangazia masuala mazito katika sekta ya elimu ya juu nchini humo. Na mgomo huu ulianza baada ya serikali kukataa kutekeleza nyongeza za mishahara zilizokubaliwa hapo awali, upandishaji wa vyeo, na kuboreshwa kwa mazingira ya kazi chini ya mkataba wa mapatano ya pamoja mwaka 2021 hadi 2025 vilevile huko huko nchini Kenya, madai muhimu kutoka kwenye vyama vya wafanyakazi ni pamoja na nyongeza mishahara ya asilimia saba hadi kumi na posho ambazo zimetajwa ikiwa ni pamoja na bima ya matibabu na ufadhili wa kutosha pensheni na marupurupu ya uzeeni. Sasa basi, haya yamepelekea mgomo huu kuweza kubaki kuendelea na bila kupata eh, mwarobaini wa kusaidia, hali itakuwa vipi? Sasa basi nimezungumza na baadhi ya wa wanafunzi nchini Kenya, na tumsikilize. Kutoka chuo kikuu cha Moi, John Mutua anaeleza yeye kwa upande wake jinsi hali anavyoiona. Mbato, tuliingia chuoni mwaka wa elfu mbili kumi na tisa. Bado hatujamaliza shule, hii ni miaka karibu sita inaenda kuisha, hatujamaliza shule. Wazetu pale wanapata kazi, wachai timu kutoka chuo zingine, wachai timu certificate lakini bado moya hatujahitimu, na wengi wetu wako na depression, fikira ni mbaya. Wazazi kule nyumbani wanakupea presha, wanashangaa, mtoto wetu alienda kusoma vipi ahitimu miaka ni tano? Mi, eh, alienda kosi ya miaka nne lakini, miaka sita ninasonga so, wa wa, wako, anxiety depression wanafunzi wa moyo depression na mambo sio mazuri. Wito wangu unaenda kwa kwanza kabisa ni kwa serikali. Serikali haijapea masomo kipaumbele kabisa. Ukiangalia mambo ingine ile like, ya kibinafsi kama viongozi wanayapea kipaumbele, lakini wakati tunaangalia masomo hawashikilii kabisa. Kitu ingine pia wanapeana ahadi. Walikuwa wametupea ahadi kwamba shule itarudi tarehe nne. Hatujarudi kwa nini? Hawajalipa pesa yoyote, hawajatumia shule pesa yoyote ili, ili itumize madeni yake. Sawa kabisa, huyo ni John Mutua kutoka chuo kikuu cha Nairobi. Lakini vilevile eh, tunaye Zakias Wanyonyi, yeye alikuwa kule Mombasa Polytechnic, lakini hakuweza pesai, yuko nje ya masomo yake, lakini anazungumza naye, kwa upande wake anachotaka kusema Ningependa kusema kuwa wanafunzi ndio wanapata shida sana, maanake wengi wao, haswa wale ambao walikuwa washamaliza mitihani yao, wanatazamia wana kupata ile graduation yao ama kufuzu kutoka vyuo vikuu, hawa wanapata shida sana, maanake ilikuwa imebakia muda kidogo waweze kufuzu, lakini sasa hii huyu mgomo me, umefanya hao hiyo hawataweza kutazamia ile ndoto yao kuweza kufuzu, hasa wale ambao walikuwa bado wanaendeleza masomo yao watapata, watapata kuathirika, kwa sababu huu mgu umefanya, kama mtu alikuwa anaenda ana, ana, ana muda fulani wa kumaliza, itabidi huo mtu aweze kusongeshwa, maanake wakati wote unapopoteza session yote katika masomo, haitaruka mpaka uimalize. Sasa maoni yangu ni hayo. Ningependa serikali iweze kuangalia hilo jambo ili waathiri waweze kurudi shule na mambo yaweze kuendelea kama kawaida, ili wanafunzi wetu kusoma hasa vile unavyojua elimu ndiyo funguu na nguzo ya maisha ya sasa, ulimwengu wa sasa. Asanteni sana. Bila shaka, Zakias Wanyonyi huyo, msikilizaji mwanafunzi kutoka Mombasa, akizungumza na VOA Express na moja kwa moja. Basi baada ya kusikia maoni haya, wanafunzi, tupate kibao cha muziki mkami. Tulisema kibao hichi kinatoka wapi? Kwa ushirikiano wa Bruce Melody na Bien wanakuambia hiyo foto unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa mjini Washington. Tukiendelea zaidi katika kipengele kingine, tunaangazia kuhusiana na ghorofa uh, la biashara huko katika eneo la Kariakoo jijini Dar es Salaam, ambalo limeanguka mwishoni mwa wikendi, na inaelezwa kwamba zaidi ya watu 80 wameokolewa na kuna vifo uh, takriban kumi na saba, lakini idadi inaweza ikaongezeka wakati wowote, kutokana na majeruhi hali zao, na uokoaji unazidi kuongezeka mm. lakini uh, kabla ya kukupa ripoti zaidi za kina uh, vijana wengi ndio walioonekana picha zao zimetolewa wameaga dunia, ambao vijana ndio wengi pia walikuwa wakihusika katika biashara za hapa na pale, uh, katika kujikimu kimaisha na ndio wameathirika. Hivyo basi, nimezungumza na kijana Hassan, yeye ni mkazi wa Tabata jijini Dar es Salaam, ambapo anafanya shughuli zake katika eneo la Kariakoo, mbali na sio hasa pale katika jengo lilipoanguka, eneo la mitaa kadhaa kutoka pale. Hivi ndivyo wanavyotueleza ni namna gani vijana walivyoguswa na walivo na msiba huu na tukio hili na jinsi ambavyo lilivyoathiri kibiashara. Asante. Tukio hili la Kariakoo limetuathiri sana sisi vijana, pamoja pia na watu wengine ambao wanajishughulisha na utafutaji na wa riziki hapa Kariakoo, kwa sababu tumewapoteza wenzetu ambao walikuwa katika harakati zao za kujitafutia kipato cha kusaidia familia zao na kujikimu ene maisha yao. Mimi nikiwa kama kijana ambaye nina biashara zangu katika eneo la Kariakoo, japo usipo pale kwenye lile jengo ambalo limepata maafa imetu katika utendaji mzima wa kazi, kwa sababu siku ya juzi, jana, leo biashara zimekuwa zimefungwa, kwa sababu tuna maombolezo ya kuwapoteza wenzetu, na pia vilevile imeleta hofu kwa baadhi ya watu, pamoja na sistemu ya biashara, kwa sababu dhumuni la majengo kuonekana kama yana hayana ubora, imekuwa imewaingia hata wateja nao, wengine wamekuwa waoga zaidi kuingia ndani zaidi katika kwenda kutafanya biashara, kutafuta vitu ambavyo vimekuwa kiviitaji. Kwa hiyo kwa njia moja ama nyingine, tumewapoteza wenzetu ambao bado tunaamini wako nda chini ya kifusi, wanasubiri kupata huduma. Hatuna mawasiliano nao, tunangoja serikali ambayo inaendelea na zoezi la uokozi kuwaokoa huku ikiwa inaendelea kutupa taarifa zaidi kila baada ya saa moja au masaa mawili, na kuweza kufuatilia kwa ukaribu kuweza kujua ni baadhi gani ya marafiki zetu ambao wamenusurika na ambao tayari ambao hatujapata taarifa zao mpaka hivi sasa kama ukanda wetu wa Tabata tumepata misiba, marafiki zetu wengi, kwa sababu vijana wengi tulikuwa tunajishughulisha tunatokea ukanda huu wa Tabata, almost kuna karibu misiba mitano ambayo imetokea upande huo mpaka sasa. Ukiangalia ni watu wengi, idadi kubwa sana ya vijana ambao ilikuwa ni nguvu kazi ya taifa na wanategemewa katika familia zao, kwaiyo imetoa afekti. Hata utendaji wa kazi hauwezi kuwa vizuri, ukiangalia mtu unakuwa distracted, mtu ambaye ulikuwa umezoea kuonana naye kuonananaye tu kumwoni tena kwa sababu ya maafa aliyotokea Kwenyo, siye, kubosa, arifi. Kwa hiyo inatuchanganya na imetuumiza kwa kweli na pia imetuletea changamoto kubwa sana katika utafutaji wetu wa rifi na katika suala zima la biashara zetu hapa Kariakoo. Hassan wewe, uh, unafanya biashara kama ulivyosema, katika eneo la Kariakoo ni biashara ya aina gani? Mimi nafanya biashara ya kuuza nguo, nguo za jumla pamoja na rejareja, anafunga mzigo mwingi kuwapeleka wateja wangu, wengine wanapatikana nchi za nje na wengine wapa hapa ndani, ambao waga tunakana katika ufanyaji wa biashara. Ni kijana Hassan kutoka uh, eneo la Tabata huko Dar es Salaam, ambaye anafanya shughuli zake katika eneo la Kariakoo, uh, mitaa kadhaa kutoka mahala ambapo jengo limeanguka. Na wakati huo basi, uh, Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan akiwa katika mkutano wa G20 huko Brazil amemwagiza uh, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa uh, kuongoza timu ya uokoaji, hali kadhalika uh, kuchunguza chanzo kilichopelekea ajali hiyo na kuangalia mwenendo mzima wa majengo ya eneo la Kariakoo huko Dar es Salaam Tanzania. Katika habari za dunia, mtiririko wa taka za plastiki zilizoingia katika bwawa kubwa la kuzalisha umeme mashariki mwa Kongo unasababisha kukatika kwa umeme mara kwa mara katika miji kadhaa mikubwa na kuibua changamoto ambazo mamlaka za mitaa zinajaribu kutatua. Bwawa la Ruzizi lililopo upande wa kusini mwa Ziwa Kivu, ambapo linapakana na Rwanda, inasambaza umeme katika mji wa Bukavu na mingine. Na hivyo kukatika kwa umeme kunaumiza wafanyabiashara wa eneo hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Uholanzi ambaye wizara yake inasimamia vikwazo vya kuuza nje kwa vifaa vya hali ya juu vya kompyuta ASML alisema leo Jumatatu kuwa biashara ya China na Rusia inaathiri moja kwa moja usalama wa Ulaya. NATO inaiona China kama mwezeshaji mwenye uamuzi wa, wa Rusia katika vita vyake dhidi ya Ukraine, ikizingatiwa kwamba makampuni ya China yanauza bidhaa ambazo zinaishia kuwa vifaa katika silaha za Rusia, zikiwemo dron, alisema Palveldcamp kabla ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa umoja wa Ulaya huko Brussels. Shambulio la risasi katika mji wa Sumi uliopo kaskazini mashariki mwa Ukraine liwa watu 11 na kwa jeruhi wengine 89, maafisa wa Ukraine wamesema. Jumapili jioni katika mji wa Sumi ilikuwa hali ni tete, janga ambalo Russia ilifanywa katika ardhi yetu, msimamizi wa jeshi Volodimir Atuek alisema katika ujumbe uliobandikwa kwenye mtandao wa Telegram. Waendesha mashitaka wa mkoa wa Sumi wamesema shambulio hilo liliharibu tis, nyumba 90, magari 28, taasisi mbili za elimu na majengo 13. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema Jumatatu kuwa maisha ya watu hayapaswi wa kuwekwa hatarini katika mvutano kati ya polisi na mamia ya wachimbaji haramu waliokwama chini ya ardhi katika mgodi ulioharibiwa, na wachimbaji hao wanapaswa kupatiwa usalama. Polisi wamezuia usambazaji wa chakula na maji kwenda kwa wachimbaji migodi ili kuwalazimisha kutoka nje na kuwakamata, kwa sababu wameingia kinyume cha sheria katika mgodi uliotelekezwa katika jimbo la kaskazini azini magharibi ili kutafuta mabaki ya dhahabu, suala ambalo limeikumba Afrika Kusini kwa miongo kadhaa. Asante sana msikilizaji, kibaoachari kabisa hicho msikilizaji kinaitwa uh, plenty zio mm -hmm. kutoka kwa the band Mambo mazito kulikweli hae, the band mambo yametulia vizuri kabisa, ayo ya msikilizaji yakikusindikiza kwenye VOA Express. Na moja kwa moja mkamiti anatupeleka hadi kwenye mada yetu ya barazani has sawa, na mada hii basi, nasema mafunzo gani nastahili kupatiwa wenza kabla ya kuingia kwenye ndoa? mm -hmm. Naona Mkamiti, watu wengi sana wameandika leo haswa, basi hebu tusome mawili matatu kutoka kwa wasikilizaji wetu walichotuandikia, bila shaka basi. mm -hmm. Moja kwa moja niko naye hapa, Bashiru Mnalima, Bashiru mm -hmm. Mnalima yeye, yeah, anasema Uh, mengi ambayo anayaona kwa upande wake, wanaotakiwa kupata wana ndoa kabla ya kuingia katika ndoa ni kutambua maana ya ndoa. Anasema kuheshimiana, kuthaminiana, kuhurumiana, kusaidiana kazi, kujadiliana na mengi mengine ameandika pale. Anasema kwa kifupi tu hayo ndio ya muhimu, anasema changamoto zitatuliwe ikibidi. Yohana Masibai Kija wa Serengeti, Mara, Tanzania, amesema wapatiwe mafunzo ya uvumilivu, heshima ya ndoa na pia kujitambua. Bila shaka Peter Barasa kutoka Mchanja Kabras, Kenya, anasema kwanza ni uvumilivu na heshima, na siri za nyumba zibaki kwenye mlango. Lakini kwa nani ya simu nambao, kuna msikilizaji mkamiti haswa anaitwa Majaliwa Mashaka wa Iringa, Tanzania. Haya Majaliwa, basi swali so letu lilikuwa linasema ni mafunzo gani wanastahili kupatiwa wenza kabla kuingia kwenye ndoa? Tunakukaribisha katika VOA Express utupatie maoni na mchango wako naaajamashaka natatia ilinga hapo, namaa kama mimi nataka na ningependa kuwa kabla mwanamke au mwanaume kuingia kwenye ndoa, wapewe mafunzo kutoka kwa wazazi wao, kwanza ikiwepo kumwamini mume au mke na kuheshimiana na kupendana na kuto kusaikiaa kisa pesa Aha, basi asante kwa ushauri uwe wako na maoni yako kuhusiana na swali hili la barazani tulilolibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Sande, bila shaka umemsikia shaka vizuri Majaliwa sana Majaliwa, na wengi mkamiti wameendelea kuandika hapa, labda nisome wengine wachache hapa obi gogogogo go, go, go. anasema mafundisho ya namna hii ya kuishi na mwanamume na jamii inayomzunguka kwa jumla uvumilivu na, na heshima anaweza akawa na mheshimu umewe lakini jamaa akajisahau, kwa hiyo inabidi waelekezane. Baraka h eh, Mashadi anasema anapatikana California nyawili milwa, Geita Tanzania. Kuna eneo linaitwa California, sio California hapa Marekani. Hapana, ni Geita Tanzania. Anasema heshima na uvumilivu. Naona wengi wametoa mm -hmm. um, jibu la hili, heshima na uvumilivu katika, kabla ya kuingia kwenye ndoa ndivyo vinavyohitajika kwa wenza hawa. Bila shaka, Elia Martini, huyu nani mwingine, Zabuloni mwongeze kijana Kongo iko DRC kule. Anasema mafunzo ambayo wanapaswa kupatiwa waminifu, ni kuhusu uaminifu maishani mwao, maana ndoa nyingine anasema nyingi huvunjika kutokana na swala la shida ya uaminifu. Namwona pia huyu Cosgay Cyrus anasema kwa sasa kila mtu, ndugu yangu, ni mjuaji. Hapo sasa ndio anasema pana shida, kila mtu anataka kuwa mjuaji. Filen Chris anasema tamaduni, mila na desturi ya jamii bila kusahau imani anagusia kwenye imani, anasema zinafaa ziwekwe mbele. Kristian andika kutoka Nairobi Kenya, shukrani sana. Douglas Ray Wuok anasema uvumilivu, ustahimilivu na uwajibikaji vyote ni muhimu. Hali kadhalika Emmanuel Mtonyole, nyote tunawashukuru kwa mchango wenu. Sasa basi, tupate burudani ya muziki. Burudani hii ya muziki mkamiti kutoka wake Mona Fleur anakwambia rioka, pata hicho kitu msikilizaji. Monica au Monia Fleur, huyo msikilizaji mkamiti, naona kibao hichi ni, ni mitaa ya kule Rwanda uh -huh. Na ndio maana kuna jina la Kifaransa la Fleur. Kifaransa maana yake ni maua, unaona eh. Kwa hiyo pale ambao wako kule mitaa ya Rwanda na Burundi wanatupata vizuri sana, na nyimbo hii ambayo inatamba kweli kweli, eh, ya binti huyu ambaye yuko vizuri, akiangusha vitu vizito kwenye VOA Express, msikilizaji katika jikule Marekani hapa Washington DC. Hai, mkamiti. Sasa tunakwenda wapi? Tuangalie, tunaenda katika kipengele kipi hicho ambacho tumeandaliwa na mwenzetu Harrison Kamau. Kinasemaje kipengele hichi mkamiji? kinasema no, kwamba kwa kwenye kama una kazi. Amezungumza Harrison na kijana Eugene Kanyanya kutoka magharibi mwa Kenya, ambaye aeleza baadhi ya njia ambazo vijana wanaweza amba kutumia ili kujipatia riziki bila kutegemea ajira. Haya, tumsikilize. Bila shaka ni Eugene Kanyanya kutoka magharibi mwa Kenya, Kakamega. Ushauri wangu kwa vijana, hasa huu wakati mgumu wa uchumi, hakuna ajira no. Hakuna venye unaweza sema ati ungojee serikali kupa ajira. Ajira ni wewe mwenyewe. Hivi kama vijana unaweza pata, kuna mashamba kule mashambani, kuna mashamba unaweza ukapanda boga ukafanya nini. Vitu kaa hizo itakusaidia kuwa na hela of wici, hizo vitu vitakusaidia, pia vinasaidia uchumi, hautegemei mtu. Alafu tena, upande wa mitandao, unaweza pata kwa hizi mitandao. Watu wengi wako na tarakilishi wako na simu, lakini hawajui kutumia. Hmm, hizi mitandao unaweza soma vitu tofauti tofauti, kama kuna digital marketing skills and what ever and what ever zinaweza saidia vijana, so usome kwa vijana hatutaishi kulaumiana, o oh, hakuna ajira Kenya, hakuna ajira watu, hakuna ajira Afrika Mashariki. Nisisi wenyewe kuja nikuona tunaweza fanya nini kusuluhisha, kwa sababu huu muda umepita, ule muda wa kusema oh, tunalaumu serikali tunalaumu viongozi. Hakuna, nisisi wenyewe wenye, vijana kukubali na kusema ya kwamba ah, pia unaweza angalia like kuna hii tu ya west naenaye vijana, vijana wa siku hizi they don't consider hizi vitu zingine, wanataka zile kazi za ofisini. Unapata like zile parti za ofis, za ofisini hazipatikane ni adimu. So ni sisi vijana kuangalia, kuna zile takataka, especially mijini, kuna zile takataka waste, of which hata kuna some companies of which they hire some people, wanachukua hizo takataka. So ni jukumu letu kama vijana, ukiona takataka iko mahali, chukua takataka, kuna zile kampuni unaweza peleka kampuni, kampuni ichukue ifanye kitu irecycle kwa kitu kingine kizuri, ama wewe mwenyewe unaweza irenovate kwa njia yako wewe mwenyewe, of which hiyo kitu itasaidia Haya, pia vile vile hivi wost porta inatusaidia vizuri, for example kwa ujene kwa generation vitu kama mbolea na nini, of which inasaidia o kijana. Haya, kitu ingine vijana pia, vijana pia tuki tukikuwa na masomo, wacha tusaidiane, wengine tufunde wengine, of which inajua vijana wengine lazima wata- wanatoa wanatoa ada ya juu kufunza vijana vijana wengine, of which is not good, so vijana sometimes uafaa tuelewe kama si vijana unashaidia vijana wenzako, unawafunza tunaelimishana, na hivyo ndo hivo vijana watakuwa ile kitu ambacho wanafaa wafanya. Bila shaka ni Harrison kama akizungumza, basi na kijana huyo kutoka kule magharibi mwa Kenya anaitwa Eugeni Kanyanya katika hiyo swala kama huna kazi bila shaka, haswa tuangalie katika kipengele cha swali la leo, ambalo linagusia kuanguka kwa jengo la ghorofa huko Dar es Salaam, Tanzania. Nini unadhani kinachangia kuporomoka kwa majengo Afrika Mashariki? Idh ameandika miundo msingi duni na hali ya tabia nchi. Bila shaka, Zabuloni imeongeza, kijana mkongwe wa Bendiaraci, anasema anadhani fundi aliyejenga hakufanya kazi nzuri. kwa kweli, Ibra Kabiemela anasema majengo yanadondoka ulimwenguni kote, na sasa tunasubiri kupata taarifa rasmi ya kamati ya uchunguzi ambayo bado haijatolewa. bila shaka, nikimgeukia Ernest Mgogo wa Dar es Salaam, anasema ni kutokana na udanganyifu unaoendelea wakati wa ujenzi. Eligius Katombo anasema majengo yanajengwa kiholela na wakulaumiwa ni wale mainjinia wa hayo majengo. Naye huyu anajiita, yeye anajiita mtu wa maana sana, mm, mtu wa maana anavyosema, mm -hmm. Anasema tamaa ya kupata kodi kupitia kujenga vyumba vingi bila kuzingatia kanuni na taratibu za ujenzi ambazo zinataka kufanya kwenye eneo husika. Ken Albert yeye anasema ni kutokana na ujenzi wa haraka haraka na pia kutokuwa na mainjinia waliofikia viwango vinavyotakikana. Shukran sana Abdulaziz. Beki unasema ujenzi usiokuwa na viwango. Shukran Nelson na hali kadhalika Diego. Bila shaka mkamiti, basi haraka haraka nikuambie tu kile kinacho trend kwenye mitandao ya kijamii moja kwa moja ni ms msichana huyu eh, Miss Nigeria ambaye amepata nafasi ya pili kwenye Miss Universe anaitwa Chid... Chidima Adesina. Yeye amepata uzungumzaji mkubwa kwa sababu, kama mnakumbuka, miaka ya nyuma aligombea kuwa Miss South Africa akashinda lile taji, lakini nchini humo watu wakamkataa, na ikasemekana kwamba, wanasema wazazi wake si wazazi wa pale. Mama yake wanasema alipata uraia kwa njia udanga ya udanganyifu kwa kuwa anatokea Msumbiji, baba Nigeria. Kwa hiyo kwa kutokana na kushambuliwa sana kwenye mitandao, akaamua kwenda nyumbani Nigeria kugombea Miss Nigeria, akashinda kwenda kwenye Miss Universe, ametoka nambari mbili. Hivi sasa yeye ni gumzo kubwa kwenye mitandao ya kijamii. Hongera kwake, Miss Nigeria Chidima Adesina. Basi Mkamiti, tunakamilisha VOA Express kwa hivi sasa. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sandey Shomari upande wa pili. Mwongozaji wa matangazo ni Aida Isa. Shukran kwa kutusikiliza, tunakutakia kila la heri.